OPPC 10/35/110KV 12-24 Cores Outdoor Optical Cable Terminal (matsakaici) Akwatin junction Power Fitting
Bayanin Samfura
Layin Fiber Composite Overhead Phase (OPPC) sabon nau'in kebul na gani na musamman da aka haɓaka a cikin 'yan shekarun nan.An kafa shi a matsayin layin layi na yau da kullun a cikin layin watsa wutar lantarki, wanda zai iya guje wa matsaloli masu saurin kisa kamar karyewar igiya da fasa fiber da OPGW ke yi ta hanyar walƙiya., A lokaci guda, zai iya guje wa lalatawar electrochemical na ADSS na waje.Ana buƙatar akwatunan yanki don haɗawa tsakanin igiyoyin gani da aka kafa a kan hasumiya, da kuma tsakanin igiyoyi na gani da igiyoyi na gani na jagora;yawanci ba a cajin kebul na gani ba, don haka ƙirar akwatin splice baya buƙatar la'akari da wannan al'amari, amma a cikin OPPC, tunda ana watsa siginar na yanzu da na sadarwa a cikin kebul ɗaya, ana buƙatar siginar sadarwa ta haɗa zuwa daidaitattun daidaito. matakin a cikin akwatin junction don dogaro da keɓance babban ƙarfin lantarki da sigina, kuma a lokaci guda saboda OPPC tana kunna na dogon lokaci kuma akwai takamaiman zazzabi, wanda ke gabatar da buƙatu mafi girma don kayan aikin OPPC don tabbatar da aikin. na layi.
Akwatin splice na OPPC yana amfani da "silicone rubber composite insulator" tare da matakin ƙarfin lantarki iri ɗaya da layin.Dangane da hanyoyin amfani daban-daban, ana iya raba shi zuwa nau'in matsakaici da nau'in tasha.Gabaɗaya, akwatunan junction na tsaka-tsakin yana ɗaukar “akwatin junction ɗin da ba a rufe ba”, wanda ake walda kuma an haɗa shi a babban akwatin mahadar sau ɗaya;yayin da akwatin mahadar tasha ya ɗauki “akwatin maɗaɗɗa mai ƙarfi mai ƙarfi”, wanda aka welded kuma an haɗa shi sau biyu a akwatunan junction na sama da ƙasa.
Akwatin haɗin gwiwa na matsakaici za a iya raba shi zuwa nau'i biyu: nau'in ginshiƙai da nau'in rataye.Kafin shigarwa da haɗin kai, da farko zaɓi wurin shigarwa mai dacewa, ƙirƙira tsayawa don shigar da akwatin haɗin gwiwa, kuma gyara akwatin haɗin gwiwa akan shi don tabbatar da radius na lanƙwasa OPPC , kuma OPPC ba ta da tasiri ta hanyar motsin iska, da dai sauransu.
Halayen tsarin samfur da ƙa'idar aiki
Fasalolin samfur:
(1) Yana da aikin kwalin splice na yau da kullun;
(2) Zane na OPPC splice akwatin cikakken la'akari da ainihin halin da ake ciki na layi, da kuma kokarin cimma sauki da m tsari, aminci da abin dogara aiki da dace yi.
(3) Saboda an sanya fiber na gani a cikin layin lokaci, babu wani mummunan lahani na fashewar igiyoyi da fashewar muryoyin da ke haifar da wayar OPGW ta hanyar walƙiya;Idan aka kwatanta da ADSS, babu wani mummunan lahani na lalatawar kebul na gani ko konawa da kuma yanke haɗin gwiwa sakamakon aikin filin maganadisu mai ƙarfi Haɓaka: Tsayin tsayin layin a bayyane ya fi na ADSS na gani na gani, wanda ke da aminci kuma abin dogaro. ;na biyu, saboda akwai high voltages a kan waya da kuma splice akwatin, yana da cikakken anti-sata fa'ida.
Tsarin asali:
An raba na'urar zuwa manyan akwatuna na sama da na ƙasa, ana samun goyan bayan insulators a tsakiya, waɗanda aka riga aka shigar da su a cikin tsakiyar na'urar, kuma akwatuna na sama da na ƙasa suna da sanye take da fusion splicing da splicing structures, fiber ajiya trays, da kuma ragowar fiber racks.
Ƙa'idar aiki:
Akwatin splice na OPPC yana ɗaukar fasahar "keɓewa mai ƙarfi da rufi" don tabbatar da aminci, abin dogaro da ingantaccen aiki na rufin layin OPPC.Ƙirar ƙirar ƙayyadaddun ƙayyadaddun tsarin yana ɗaukar matakin ƙarfin lantarki iri ɗaya "silicone rubber composite insulator.