Mai cire haɗin (disconnector) yana nufin cewa lokacin da yake cikin ƙaramin matsayi, akwai tazara mai nisa da alamar cire haɗin kai tsakanin lambobin sadarwa waɗanda suka dace da ƙayyadaddun buƙatun;lokacin da yake cikin rufaffiyar wuri, zai iya ɗaukar halin yanzu ƙarƙashin yanayin kewayawa na yau da kullun da kuma yanayi mara kyau a cikin ƙayyadadden lokaci (kamar gajeriyar kewayawa) na'urar sauyawa na yanzu.
Maɓallin keɓancewa da muke magana akai gabaɗaya yana nufin keɓancewar wutar lantarki mai ƙarfi, wato, keɓantaccen maɓalli tare da ƙimar ƙarfin lantarki na 1kv da sama, yawanci ana kiransa maɓallin keɓewa, wanda shine mafi yawan kayan lantarki da ake amfani da su a high- na'urorin canza wutar lantarki.Kuma tsarin yana da sauƙi mai sauƙi, amma saboda yawan adadin amfani da manyan buƙatun don amincin aiki, yana da tasiri mai yawa akan ƙira, kafawa da kuma aiki mai aminci na tashoshin da wutar lantarki.Babban fasalin sauya wuka shi ne cewa ba shi da ikon kashe baka, kuma yana iya rarrabawa da rufe da'irar ba tare da cajin halin yanzu ba.
Canjin keɓewa da aka fi amfani da shi a cikin ma'adinan ma'adinan kwal:
1) Bayan buɗewa, kafa tazara mai aminci, kuma raba kayan aiki ko layukan da ake buƙatar gyarawa daga wutar lantarki tare da madaidaicin cire haɗin gwiwa don tabbatar da amincin ma'aikatan kulawa da kayan aiki.
2) Dangane da bukatun aiki, canza layin.
3) Ana iya amfani dashi don rarrabawa da haɗa ƙananan igiyoyin ruwa a cikin layi, kamar cajin bushings, busbars, connectors, short cables, capacitive current na switch balance capacitors, circulating current lokacin da aka kunna busbars biyu da kuma tashin hankali. halin yanzu na wutar lantarki tashoshi Jira.
4) Dangane da takamaiman halin da ake ciki na nau'ikan tsari daban-daban, ana iya amfani da shi don rarrabawa da haɗuwa da haɓakar haɓakar rashin ɗaukar nauyi na wani mai iya canzawa.
Dangane da hanyoyin shigarwa daban-daban, za a iya raba maɓallan keɓancewar wutar lantarki zuwa manyan maɓallan keɓancewar wutar lantarki na waje da na cikin gida mai keɓancewar wutar lantarki.Maɓallin keɓancewar wutar lantarki na waje yana nufin manyan keɓancewar wutar lantarki wanda zai iya jure tasirin iska, ruwan sama, dusar ƙanƙara, datti, ƙazanta, ƙanƙara da sanyi mai kauri, kuma sun dace da shigarwa akan filaye.Ana iya raba shi zuwa mai cire haɗin ginshiƙi ɗaya, mai cire haɗin ginshiƙi biyu da mai cire haɗin ginshiƙi uku bisa ga tsarin insulating struts.Daga cikin su, maɓallin wuka mai ginshiƙi ɗaya kai tsaye yana amfani da sarari a tsaye azaman rufin lantarki na karyewa a ƙarƙashin motar bus ɗin sama.Sabili da haka, yana da fa'ida a bayyane na adana sararin bene, rage wayoyi masu gubar, kuma a lokaci guda, yanayin buɗewa da rufewa ya bayyana musamman.A cikin yanayin watsa wutar lantarki mai girman gaske, tasirin ceton sararin bene yana da mahimmanci bayan da aka yi amfani da maɓallin wuka guda ɗaya a cikin tashar.
A cikin ƙananan kayan aiki na lantarki, ya fi dacewa da tsarin rarraba wutar lantarki mai ƙarancin wutar lantarki kamar gine-gine da gine-gine.Babban ayyuka: tare da karya lodi da layin haɗi
fasali
1. Lokacin da aka sabunta kayan aikin lantarki, ana ba da tazara na lantarki, kuma wuri ne na cire haɗin kai don tabbatar da amincin sirri na ma'aikatan kulawa.
2. Ba za a iya amfani da maɓallin keɓancewa ba tare da kaya: ba zai iya aiki tare da nauyin nauyi ko babban kaya ba, kuma ba zai iya rarrabawa da haɗa nauyin halin yanzu da gajeren kewayawa ba, amma waɗanda ke da ɗakin kashewa na arc na iya aiki tare da ƙananan kaya da layin layi. .
3. A cikin aikin watsa wutar lantarki gabaɗaya: da farko rufe maɓallin keɓancewa, sannan rufe na'urar kewayawa ko maɓallin kaya;lokacin da aka kashe maɓallan keɓancewa: da farko cire haɗin na'urar keɓewa ko na'ura mai ɗaukar nauyi, sannan cire haɗin keɓantawar.
4. Zaɓin ba shi da bambanci da sauran kayan aikin lantarki, duk waɗannan dole ne su kasance masu ƙarfin lantarki, ƙididdiga na yanzu, ƙarfin halin yanzu mai ƙarfi, kwanciyar hankali na thermal, da dai sauransu dole ne su dace da bukatun aikace-aikacen.
Ayyukan keɓancewa shine cire haɗin da'irar na yanzu ba tare da kaya ba, ta yadda kayan aikin da za'a gyara da wutar lantarki su sami fili na cire haɗin don tabbatar da amincin ma'aikatan kulawa.Maɓallin keɓewa ba zai iya yanke nauyin halin yanzu da gajeriyar kewayawa ba tare da na'urar kashe baka ta musamman ba., don haka za a iya aiki da maɓalli na keɓancewa kawai lokacin da keɓaɓɓen keɓaɓɓen keɓancewa ya katse.
Lokacin aikawa: Oktoba-29-2022